phường Hùng Thắng trao quà tết cho trên 100 gia đình có hoàn cảnh khó khăn
Việc chăm lo cho hộ có hoàn cảnh khó khăn mỗi dịp Tết đến Xuân về là việc làm có tính nhân văn sâu sắc, thể hiện đạo lý tốt đẹp của dân tộc. Phát huy truyền thống đó, Đảng uỷ - HĐND - UBND - UB MTTQ phường và một số doanh nghiệp đã tổ chức trao tặng trên 100 xuất quà, mỗi xuất quà trị giá 500.000 đồng đến với hộ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn phường Hùng Thắng.
Món quà tuy không lớn về giá trị vật chất nhưng thể hiện sự quan tâm của Đảng uỷ - HĐND - UBND - UB MTTQ phường và một số doanh nghiệp trên địa bàn phường với tinh thần tương thân tương ái, lá lành đùm lá rách.
Tin tức khác
- Hội LHPN phường Hùng Thắng tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Hội
- Phường Hùng Thắng triển khai Tháng hành động vì trẻ em và các hoạt động quản lý, giáo dục thanh thiếu nhi, học sinh hè năm 2024
- phường Hùng Thắng tổ chức các hoạt động văn nghệ, thể dục thể thao
- Công tác trang trí, chỉnh trang đô thị chào mừng kỷ niệm các ngày Lễ lớn và các sự kiện lịch sử quan trọng của đất nước, của tỉnh và thành phố trong năm 2024 tại phường Hùng Thắng
- Phường Hùng Thắng làm VSMT và gắn biển "tuyến đường kiểu mẫu"