Bế giảng Lớp bồi dưỡng ngạch chuyên viên (CV147)
Ngày 15/10, Trường đào tạo cán bộ Nguyễn Văn Cừ phối hợp với Thành phố tổ chức lễ bế giảng lớp bồi dưỡng ngạch chuyên viên. Tham dự Lễ bế giảng có đồng chí Vũ Thị Mai Anh, Phó Bí thư TT Thành ủy cùng 80 học viên là cán bộ, công chức, viên chức đang công tác tại các cơ quan hành chính Nhà nước và các tổ chức, đoàn thể chính trị-xã hội trên địa bàn thành phố.
Đồng chí Vũ Thị Mai Anh, Phó Bí thư TT Thành ủy chúc mừng các đồng chí học viên xuất sắc
Lãnh đạo trường đào tạo cán bộ Nguyễn Văn Cừ trao chứng chỉ cho các học viên
Sau thời gian hơn 2 tháng, các học viên đã được tiếp thu và nghiên cứu 16 chuyên đề, 2 báo cáo gồm: Kiến thức chung về nhà nước trong hệ thống chính trị, đạo đức công vụ, cải cách hành chính nhà nước; kiến thức quản lý nhà nước theo ngành, lãnh thổ và các kỹ năng quản lý hồ sơ; kỹ năng giao tiếp, làm việc nhóm, thu nhập, xử lý thông tin…
Những kiến thức này sẽ giúp các học viên nâng cao năng lực công tác trong thực hiện nhiệm vụ, quyền hạn và trách nhiệm được giao, ý thức phục vụ nhân dân, góp phần xây dựng nền hành chính chuyên nghiệp, hiện đại, đáp ứng yêu cầu cải cách hành chính, xây dựng nhà nước pháp quyền và hội nhập quốc tế.
Kết thúc khóa học, 100% học viên được cấp chứng chỉ hoàn thành chương trình khóa học, trong đó tỷ lệ đạt khá 92,5%.
Hồng Hạnh – Đoàn Việt
Tin tức khác
- Hội LHPN phường Hùng Thắng tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Hội
- Phường Hùng Thắng triển khai Tháng hành động vì trẻ em và các hoạt động quản lý, giáo dục thanh thiếu nhi, học sinh hè năm 2024
- phường Hùng Thắng tổ chức các hoạt động văn nghệ, thể dục thể thao
- Công tác trang trí, chỉnh trang đô thị chào mừng kỷ niệm các ngày Lễ lớn và các sự kiện lịch sử quan trọng của đất nước, của tỉnh và thành phố trong năm 2024 tại phường Hùng Thắng
- Phường Hùng Thắng làm VSMT và gắn biển "tuyến đường kiểu mẫu"